ప్రతి నీటి బొట్టుకు లెక్కుండాలి

ప్రతి నీటి బొట్టుకు లెక్కుండాలి

పూర్తిస్థాయిలో వాటర్ ఆడిటింగ్ వ్యవస్థ
అవసరమైన జిల్లాలకు రెయిన్‌గన్ల సర్దుబాటు
తుఫాన్ల కంటే కరువు ప్రమాదకరం
వీడియో కాన్ఫరెన్స్‌లో సీఎం చంద్రబాబు
రాష్ట్రంలో ప్రతి నీటి బొట్టును సద్వినియోగం చేసుకునేలా లెక్కుండాలని, ఇందుకు అనుగుణంగా పూర్తిస్థాయిలో రియల్‌టైమ్ వాటర్ ఆడిటింగ్ వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్టు ముఖ్యమంత్రి నారా చంద్రబాబునాయుడు ప్రకటించారు.

రాష్ట్రంలో లభ్యమవుతున్న జలవనరుల తాజా సమాచారాన్ని అందిస్తామని, టెక్నాలజీని వినియోగించుకుని పంటలు కాపాడటమే లక్ష్యంగా పెట్టుకోవాలని అధికారులకు ముఖ్యమంత్రి నిర్దేశించారు. తుఫాన్ కంటే, కరువు ప్రమాదకరమని, కరువును జయించేందుకు అందరూ కదిలిరావాలన్న ముఖ్యమంత్రి, వర్షాభావ పరిస్థితులపైనా వేగంగా స్పందించాల్సిన అవసరం వుందన్నారు.
ఇటీవల

నవ్యాంధ్ర ముఖ్యమంత్రి నారా చంద్రబాబు నాయుడు
నవ్యాంధ్ర ముఖ్యమంత్రి నారా చంద్రబాబు నాయుడు

విజయవాడలోని తన కార్యాలయంలో వ్యవసాయ పనుల పురోగతి-‌నీటి వనరుల లభ్యత, వర్షాభావ పరిస్థితులపై ముఖ్యమంత్రి అధికారులతో వీడియో కాన్ఫరెన్స్ నిర్వహించారు. రెయిన్‌గన్లు వినియోగం ద్వారా పంటలు కాపాడటం దేశంలోనే కొత్త ప్రయోగమని, దీనిని విజయవంతం చేసి రాష్ట్రాన్ని ఆదర్శంగా నిలపాలన్నారు. ఆరుగాలం కష్టించిన రైతు ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ నష్టపోవడానికి వీల్లేదన్నదే తన ఆశయమన్నారు. ఒక్క రెయిన్‌గన్ కూడా నిరుపయోగంగా వుంచకుండా పొలాలకు తడి అందాచాలని స్పష్టం చేశారు. ప్రస్తుతం అందుబాటులో వున్న రెయిన్‌గన్లు, స్రింక్లర్లతో రోజుకు కనీసం 30 నుంచి 40 వేల ఎకరాలకు నీరందించేలా కృషి చేయాలని చెప్పారు.
రెయిన్‌గన్ల వాడకం ద్వారా నాలుగు రోజుల్లో సాధారణ పరిస్థితులు నెలకొనేలా చేయాలని అధికారులను ముఖ్యమంత్రి ఆదేశించారు. వర్షాభావ పరిస్థితులు ఎక్కువుగా వున్న అనంతపురం, చిత్తూరు, కడప జిల్లాలకు అవసరమయ్యే రెయిన్‌గన్లను అదనంగా సర్దుబాటు చేయాలని సూచించారు.
ఇప్పటివరకు రాష్ట్రంలో 6,191 రెయిన్ గన్లను ఉపయోగించి 56,400 హెక్టార్లలో పంటలకు నీరందించినట్టు ముఖ్యమంత్రికి అధికారులు వివరించారు. ప్రతి రోజూ ఎన్ని రెయిన్‌గన్లను వినియోగిస్తున్నది, ఎన్ని ఎకరాలను కాపాడింది తదితర వివరాలను జిల్లాలవారీగా అందించాలని ముఖ్యమంత్రి చెప్పారు.

NO COMMENTS

Leave a Reply